รูป Ease 1 Rama 2 - รูปที่ 1/13
รูป Ease 1 Rama 2 - รูปที่ 2/13
รูป Ease 1 Rama 2 - รูปที่ 3/13
รูป Ease 1 Rama 2 - รูปที่ 4/13
รูป Ease 1 Rama 2 - รูปที่ 5/13
คอนโดมิเนียม

Ease 1 Rama 2

อีส 1 พระราม 2บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร5.0/5
10ยูนิตขาย
4ยูนิตเช่า

อีส พระราม 2 Ease Rama 2 พัฒนาโดย บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) คอนโดมิเนียม : 2 อาคาร 8 ชั้น 480 ยูนิต Ease พระราม 2 คอนโด สะดวกทุกการเดินทางใกล้ทางด่วน ใกล้แหล่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ห้างสรรพสินค้า, โรงพยาบาล, สถานศึกษา ออกแบบภายใต้แนวคิด Cozy, Simple ตอบรูปแบบการอยู่อาศัยของคนรุ่นใหม่ที่ใส่ใจเรื่องความสะดวกสะบาย และใช้งานได้จริง สิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการครบครัน ตั้งอยู่ถนนพระราม 2 ซอย 54 แยก 4 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม. -ใกล้เซ็นทรัล พระราม 2, บิ๊กซี พระราม 2, เทสโก้ โลตัส พระราม 2, โฮมโปร, -รพ.นครธน และ สำนักงานเขตบางขุนเทียน -ถ.บางขุนเทียน-ชายทะเล : 1 กม. .ถ.เอกชัย : 1.2 กม. ,ถ.พระราม 2 : 1.3 กม. ,ถ.บางบอน 1 : 2 กม. ,ถ.กัลปพฤกษ์ : 3.5 กม. -ถ.กาญจนาภิเษก วงแหวนฯ ฝั่งตะวันตก : 5.8 กม. -ทางพิเศษกาญจนาภิเษก วงแหวนฯ ฝั่งใต้ : 5.8 กม. ,ทางพิเศษเฉลิมมหานคร : 6.3 กม.

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 4 ห้อง และประกาศขาย 10 ห้อง

รายละเอียดโครงการ

Ease 1 Rama 2

ชื่ออื่นๆ

  • Ease พระราม 2
  • อีส พระราม 2
คอนโดมิเนียม
บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
329
2.6 เมตร
2020
50 บาท/ตร.ม.
2
12,18

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

Unio Rama 2 - Thakham

ห่างไป 2.4 กม.

คอนโดให้เช่า Unio Rama 2 - Thakham

มีคอนโดให้เช่า 22 ประกาศ

ขายคอนโด Unio Rama 2 - Thakham

มีคอนโดขาย 13 ประกาศ

J Condo Rama 2

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

คอนโดให้เช่า J Condo Rama 2

มีคอนโดให้เช่า 8 ประกาศ

ขายคอนโด J Condo Rama 2

มีคอนโดขาย 5 ประกาศ

The Bella Condo Rama 2

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

คอนโดให้เช่า The Bella Condo Rama 2

มีคอนโดให้เช่า 5 ประกาศ

ขายคอนโด The Bella Condo Rama 2

มีคอนโดขาย 6 ประกาศ

Serrano Condominium Rama II

ห่างออกไป 640 เมตร

คอนโดให้เช่า Serrano Condominium Rama II

มีคอนโดให้เช่า 17 ประกาศ

ขายคอนโด Serrano Condominium Rama II

มีคอนโดขาย 5 ประกาศ

Thanaphat Condo

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

คอนโดให้เช่า Thanaphat Condo

มีคอนโดให้เช่า 0 ประกาศ

ขายคอนโด Thanaphat Condo

มีคอนโดขาย 0 ประกาศ

Sansuk Condotown

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

คอนโดให้เช่า Sansuk Condotown

มีคอนโดให้เช่า 0 ประกาศ

ขายคอนโด Sansuk Condotown

มีคอนโดขาย 0 ประกาศ

Thanapon condominium

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

คอนโดให้เช่า Thanapon condominium

มีคอนโดให้เช่า 0 ประกาศ

ขายคอนโด Thanapon condominium

มีคอนโดขาย 0 ประกาศ

Ease 2 Rama 2

ห่างออกไป 120 เมตร

คอนโดให้เช่า Ease 2 Rama 2

มีคอนโดให้เช่า 8 ประกาศ

ขายคอนโด Ease 2 Rama 2

มีคอนโดขาย 26 ประกาศ

Thon Buri Housing Authority 8

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

คอนโดให้เช่า Thon Buri Housing Authority 8

มีคอนโดให้เช่า 0 ประกาศ

ขายคอนโด Thon Buri Housing Authority 8

มีคอนโดขาย 1 ประกาศ

Modern Condo The Forest RAMA 2

เดินประมาณ 14 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

คอนโดให้เช่า Modern Condo The Forest RAMA 2

มีคอนโดให้เช่า 2 ประกาศ

ขายคอนโด Modern Condo The Forest RAMA 2

มีคอนโดขาย 7 ประกาศ

ไม่มีข้อมูลรถไฟฟ้าใกล้เคียง

ม.สยาม

ห่างไป 9.5 กม.

ประกาศให้เช่า ม.สยาม

มีประกาศให้เช่า 11,921 ประกาศ

ประกาศขาย ม.สยาม

มีประกาศขาย 4,656 ประกาศ

วิทยาลัยเทคนิคราชสิทธาราม

ห่างไป 8.5 กม.

รร.เลิศหล้า

ห่างไป 4.9 กม.

ประกาศให้เช่า รร.เลิศหล้า

มีประกาศให้เช่า 1,014 ประกาศ

ประกาศขาย รร.เลิศหล้า

มีประกาศขาย 479 ประกาศ

ฟิวเจอร์ พาร์ค บางแค

ห่างไป 8 กม.

ประกาศให้เช่า ฟิวเจอร์ พาร์ค บางแค

มีประกาศให้เช่า 5,945 ประกาศ

ประกาศขาย ฟิวเจอร์ พาร์ค บางแค

มีประกาศขาย 1,969 ประกาศ

เดอะ ไบรท์ พระราม 2

ห่างไป 3.4 กม.

ประกาศให้เช่า เดอะ ไบรท์ พระราม 2

มีประกาศให้เช่า 195 ประกาศ

ประกาศขาย เดอะ ไบรท์ พระราม 2

มีประกาศขาย 155 ประกาศ

เอสบี ดีไซน์ สแควร์ พระราม 2

ห่างไป 3 กม.

อินเด็กซ์ ลิฟวิ่งมอลล์ พระราม 2

ห่างไป 2 กม.

บิ๊กซี พระราม 2

ห่างไป 2.1 กม.

ประกาศให้เช่า บิ๊กซี พระราม 2

มีประกาศให้เช่า 283 ประกาศ

ประกาศขาย บิ๊กซี พระราม 2

มีประกาศขาย 230 ประกาศ

เทสโก้โลตัส พระราม 2

ห่างไป 3.5 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส พระราม 2

มีประกาศให้เช่า 217 ประกาศ

ประกาศขาย เทสโก้โลตัส พระราม 2

มีประกาศขาย 166 ประกาศ

บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า บางบอน

เดินประมาณ 18 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

แม็คโคร บางบอน

ห่างไป 5 กม.

ประกาศให้เช่า แม็คโคร บางบอน

มีประกาศให้เช่า 245 ประกาศ

ประกาศขาย แม็คโคร บางบอน

มีประกาศขาย 157 ประกาศ

เขตบางขุนเทียน

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตบางขุนเทียน

มีประกาศให้เช่า 109 ประกาศ

ประกาศขาย เขตบางขุนเทียน

มีประกาศขาย 113 ประกาศ

ถนนพระราม 2

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพระราม 2

มีประกาศให้เช่า 212 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพระราม 2

มีประกาศขาย 192 ประกาศ

รพ.บางมด 3

ห่างไป 2.6 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.บางมด 3

มีประกาศให้เช่า 5,315 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.บางมด 3

มีประกาศขาย 1,687 ประกาศ

รพ.พระราม 2

ห่างไป 2.8 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.พระราม 2

มีประกาศให้เช่า 107 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.พระราม 2

มีประกาศขาย 113 ประกาศ

ประเภทแผนผังห้อง

1 Bedroom

ความสูงเพดาน -

ขนาดห้อง 27.00 - 38.10 ตร.ม.

ไม่มีรูปภาพแผนผัง

รีวิวของโครงการ

5.0/5(3 รีวิวโครงการ)
Room Corner

Room Corner

22/02/2564

เงียบสงบ ใกล้ห้าง ใกล้โรงพยาบาล

(5)
p98property RealEstate

p98property RealEstate

13/02/2564

คอนโดใหม่ น่าอยู่ เรียบหรูดูดี เงียบสงบ อยู่หลังเซนทรัลพระราม2

(5)
richmantoy

richmantoy

08/02/2564

คอนโดพร้อมอยู่ ทำเลคุณภาพหลัง Central พระราม 2 สะดวกทุกการเดินทางใกล้ทางด่วนพิเศษเฉลิมมหานคร ใกล้แหล่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ห้างสรรพสินค้า, โรงพยาบาล, สถานศึกษา ออกแบบภายใต้แนวคิด Cozy, Simple ตอบรูปแบบการอยู่อาศัยของคนรุ่นใหม่ที่ใส่ใจเรื่องความสะดวกสะบาย และใช้งานได้จริง

(5)

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศเช่าในโครงการ (4)

รูปภาพ #b2711   ให้เช่า Ease พระราม2    📲📢สอบถาม  ld line  @condoboy

#b2711 ให้เช่า Ease พระราม2 📲📢สอบถาม ld line @condoboy

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
26 ตร.ม.
฿7,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 26/5/2561)
เลื่อนประกาศ : 16/05/2569 17:00
รูปภาพ 🔥 ห้องว่าง พร้อมเข้าอยู่! มีเครื่องซักผ้า Ease Rama 2 รีบจองก่อนหลุด 🔥MD-25082699

🔥 ห้องว่าง พร้อมเข้าอยู่! มีเครื่องซักผ้า Ease Rama 2 รีบจองก่อนหลุด 🔥MD-25082699

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 5-10
41.1 ตร.ม.
฿11,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 9/3/2569)
เลื่อนประกาศ : 16/05/2569 08:08
รูปภาพ (F2511012) ให้เช่า คอนโด อีส 1 พระราม 2  ชั้น 3 ขนาด 26 ตร.ม.

(F2511012) ให้เช่า คอนโด อีส 1 พระราม 2 ชั้น 3 ขนาด 26 ตร.ม.

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 3
26 ตร.ม.
฿7,500/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 5/11/2568)
เลื่อนประกาศ : 16/05/2569 04:15
รูปภาพ ให้เช่าคอนโดอีสพระราม 2 ห้องใหม่ เฟอร์นิเจอร์ครบ แอร์ 2 ตัว พร้อมเข้าอยู่

ให้เช่าคอนโดอีสพระราม 2 ห้องใหม่ เฟอร์นิเจอร์ครบ แอร์ 2 ตัว พร้อมเข้าอยู่

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
26 ตร.ม.
฿7,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 7/12/2564)
เลื่อนประกาศ : 11/05/2569 08:22

ประกาศขายในโครงการ (10)

🔥 ขายคอนโด ราคาถูก สุดคุ้มค่า 🔥  อีส คอนโด 1 Ease Condo 1   ใกล้เซ็นทรัลพระราม 2

🔥 ขายคอนโด ราคาถูก สุดคุ้มค่า 🔥 อีส คอนโด 1 Ease Condo 1 ใกล้เซ็นทรัลพระราม 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
สตูดิโอ
1 น้ำ
ชั้น 1-5
27 ตร.ม.
฿1,199,000
UPDATE !
(฿44,407 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 16/05/2569 11:01
P-136216 ต้องการขายคอนโด อีส พระราม 2 Samae Dam, Bang Khun Thian, Bangkok Line Id: @easythaihome 085-592-2897

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
41 ตร.ม.
฿2,239,000
UPDATE !
(฿54,610 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 16/05/2569 05:10
❕Ease Rama2 ห้องรีโนเวทใหม่ทัังห้อง เฟอร์ใหม่หมด พร้อมอยู่ ฟรีของตกแต่ง และฟรีโอน🏡

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 15
25 ตร.ม.
฿1,400,000
UPDATE !
(฿56,000 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 12:29
A033362 Ease Rama 2

A033362 Ease Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 10
32 ตร.ม.
฿2,490,000
UPDATE !
(฿77,813 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 07:46
A010012 Ease Rama 2

A010012 Ease Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
46.49 ตร.ม.
฿3,200,000
UPDATE !
(฿68,832 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 07:46
A010052 Ease Rama 2

A010052 Ease Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 11
46.5 ตร.ม.
฿3,450,000
UPDATE !
(฿74,194 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 07:46
A010025 Ease Rama 2

A010025 Ease Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 12
32.4 ตร.ม.
฿1,950,000
UPDATE !
(฿60,185 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 07:46
A010024 Ease Rama 2

A010024 Ease Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
25.35 ตร.ม.
฿1,200,000
UPDATE !
(฿47,337 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 14/05/2569 07:46
ห้องชุด/คอนโดมิเนียม 250.6 ตร.ม. โครงการ อีส พระราม 2 กรุงเทพมหานคร บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร 1.5M

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
250.6 ตร.ม.
฿1,540,000
UPDATE !
(฿6,145 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 07/05/2569 05:45
ห้องชุด/คอนโดมิเนียม 26.1 ตร.ม. ห้องชุด อีส พระราม 2 [ชั้น 8 อาคาร B] บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร 1.7M

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
26.1 ตร.ม.
฿1,720,000
UPDATE !
(฿65,900 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 29/04/2569 13:13

โครงการใกล้เคียง Ease 1 Rama 2

ยูนิโอ พระราม 2 - ท่าข้าม
ยูนิโอ พระราม 2 - ท่าข้าม

Unio Rama 2 - Thakham

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
เจ คอนโด พระราม 2

J Condo Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
เช่า J Condo Rama 28 ประกาศ
ขาย J Condo Rama 25 ประกาศ
เดอะ เบลล่า คอนโด พระราม 2
เดอะ เบลล่า คอนโด พระราม 2

The Bella Condo Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
เซอราโน่ คอนโดมิเนียม พระราม 2
เซอราโน่ คอนโดมิเนียม พระราม 2

Serrano Condominium Rama II

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร

Thanaphat Condo

บางบอน กรุงเทพมหานคร
เช่า Thanaphat Condo0 ประกาศ
ขาย Thanaphat Condo0 ประกาศ
แสนสุข คอนโดทาวน์

Sansuk Condotown

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
เช่า Sansuk Condotown0 ประกาศ
ขาย Sansuk Condotown0 ประกาศ
ธนพล คอนโดมิเนียม

Thanapon condominium

บางบอน กรุงเทพมหานคร
 อีส 2 พระราม 2
 อีส 2 พระราม 2

Ease 2 Rama 2

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
เช่า Ease 2 Rama 28 ประกาศ
ขาย Ease 2 Rama 226 ประกาศ
เคหะชุมชนธนบุรี 8

Thon Buri Housing Authority 8

บางขุนเทียน กรุงเทพมหานคร
โมเดิร์น คอนโด เดอะ ฟอเรสท์ พระราม 2 - เอกชัย
โมเดิร์น คอนโด เดอะ ฟอเรสท์ พระราม 2 - เอกชัย

Modern Condo The Forest RAMA 2